วิทยาการคำนวน ครั้งที่ 3

วิทยาการคำนวน ครั้งที่ 3

11th Grade

12 Qs

quiz-placeholder

Similar activities

Tin học 2

Tin học 2

11th Grade

12 Qs

การใช้ corel video studio

การใช้ corel video studio

9th - 12th Grade

15 Qs

HTML

HTML

8th - 12th Grade

15 Qs

หน่วยที่2การสร้างมูลค่าเพิ่มให้ผลิตภัณฑ์หรือบริการ

หน่วยที่2การสร้างมูลค่าเพิ่มให้ผลิตภัณฑ์หรือบริการ

11th Grade - University

15 Qs

Табличні величини та алгоритми їх опрацювання.

Табличні величини та алгоритми їх опрацювання.

5th - 11th Grade

14 Qs

Young thais fight stroke

Young thais fight stroke

9th - 12th Grade

10 Qs

TMK Tahun 6 Ulang kaji

TMK Tahun 6 Ulang kaji

KG - University

11 Qs

Bài 25 tin 10

Bài 25 tin 10

9th Grade - University

10 Qs

วิทยาการคำนวน ครั้งที่ 3

วิทยาการคำนวน ครั้งที่ 3

Assessment

Quiz

Computers, Education, Other

11th Grade

Practice Problem

Medium

Created by

Narongchai Nimpuckdee

Used 33+ times

FREE Resource

AI

Enhance your content in a minute

Add similar questions
Adjust reading levels
Convert to real-world scenario
Translate activity
More...

12 questions

Show all answers

1.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 5 pts

มีส้ม 5 กิโลกรัม องุ่น 7 กิโลกรัม น้ำมันงา 2 กิโลกรัม ชมพู่ 4 กิโลกรัม

น้ำหนักของผลไม้จะเท่ากับเท่าไร

12 กิโลกรัม

14 กิโลกรัม

16 กิโลกรัม

20 กิโลกรัม

2.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

45 sec • 5 pts

มีลูกโป่ง 78 ใบ แตก 6 ใบ ขายไป 50 ใบ ราคาใบละ 5 บาท ได้เงินทั้งหมดเท่าไหร่

ข้อมูลใดบ้างที่ต้องนำมาพิจารณาในการคำนวน

ราคาลูกโป่งต่อหนึ่งใบ และ จำนวนที่ขาย

จำนวนที่แตก และ สีของลูกโป่ง

ลูกโป่งที่เหลือ และ ลูกโป่งที่แตก

ยอดเงินทั้งหมด และ จำนวนลูกโป่งเดิม

3.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 5 pts

ข้อใด ไม่ใช่ การถ่ายทอดวิธีการแก้ปัญหาสู่มนุษย์

แผนภาพ

อินโฟกราฟิกส์

การเขียนโปรแกรม

วิธีการตามลำดับขั้นตอน

4.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 5 pts

Media Image

เส้นทางเดินจากโรงเรียนกลับบ้านที่ใช้ระยะทางสั้นที่สุด

โรงเรียน > ห้องสมุด > ไปบ้าน

โรงเรียน > ร้านขนม > ไปบ้าน

โรงเรียน > ร้านขนม > ห้องสมุด > ไปบ้าน

5.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 5 pts

ข้อใดเป็นการถ่ายทอดวิธีการแก้ไขปัญหาสู่คอมพิวเตอร์

การเขียนโปรแกรม

การทำแผนภาพ

การทำอินโฟกราฟิกส์

การทำงานของคอมพิวเตอร์

6.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

45 sec • 5 pts

Media Image

จากข้อความต่อไปนี้ ข้อใดคือแนวคิดเชิงนามธรรม

ราคา... = ราคา...ต่อหน่วย x จำนวน

...สบู่ = ราคา...ต่อหน่วย x จำนวนสบู่

...ราคา = ราคาหนังสือต่อหน่วย x จำนวน...

ราคายาสระผม = ราคาต่อหน่วย x จำนวน

7.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

45 sec • 5 pts

Media Image

ครูต้องการเก็บค่าบริการการเข้าใช้ห้องคอมพิวเตอร์ คนละ 10 บาท โดยจะเรียกเก็บเพิ่มในระดับชั้นละ 5 บาท

ข้อมูลใดบ้างที่จำเป็นต่อการพิจารณาปัญหา

ชื่อนักเรียนที่เข้าใช้งาน และ เพศ

จำนวน นักเรียนที่ใช้บริการ และ ระดับชั้น

น้ำหนักและ ส่วนสูง

จำนวนนักเรียนที่ใช้บริการ และ วันเดือนปีที่เข้าใช้

Create a free account and access millions of resources

Create resources

Host any resource

Get auto-graded reports

Google

Continue with Google

Email

Continue with Email

Classlink

Continue with Classlink

Clever

Continue with Clever

or continue with

Microsoft

Microsoft

Apple

Apple

Others

Others

Already have an account?