จากเวลาและสถานที่ที่ใช้ในการเดินทาง ข้อใดมีระยะทางไกลที่สุด
หน่วยการเรียนรู้ที่ 1 การแก้ปัญหาด้วยเหตุผลเชิงตรรกะ ป.5

Quiz
•
Computers
•
5th Grade
•
Medium
Varitorn Sanguannam
Used 9+ times
FREE Resource
15 questions
Show all answers
1.
MULTIPLE CHOICE QUESTION
1 min • 1 pt
ฉายเดินทางจากประเทศไทยไปประเทศญี่ปุ่นใช้เวลา 7 ชั่วโมง
ต่ายเดินไปบ้านเพื่อนเพื่อทำการบ้านโดยใช้เวลาประมาณ 15 นาที
กริชเดินทางไปซื้อเนื้อหมูที่ตลาด ซึ่งอยู่ห่างจากบ้าน 10 กิโลเมตร
ฟิล์มเดินทางไปเยี่ยมคุณตาที่จังหวัดใกล้เดียงเป็นเวลาหลายสัปดาห์
2.
MULTIPLE CHOICE QUESTION
1 min • 1 pt
เมื่อนักเรียนต้องการจะไปดูภาพยนตร์ที่โรงภาพยนตร์ในเวลา 18.00 น. ของวันพรุ่งนี้ นักเรียนต้องทำอะไรเป็นลำดับแรก
ไปต่อแถวซื้อบัตรเวลา 18.00 น.
ไปนั่งต่อแถวที่ทางเข้าโรงภาพยนตร์
ไปดูโปรแกรมภาพยนตร์ที่จะออกฉายตามตารางเวลา
ซื้อของที่จะนำเข้าไปรับประทานในโรงภาพยนตร์
3.
MULTIPLE CHOICE QUESTION
30 sec • 1 pt
ถ้านักเรียนมีเงินอยู่ 100 บาท แล้วต้องการซื้อขนมและน้ำมาแบ่งกับเพื่อนอีก 4 คน อยากทราบว่า ต้องซื้ออะไรบ้างให้พอดีกับเงิน 100 บาท และแบ่งให้เพื่อนเท่า ๆ กันได้
ขนมถุงละ 13 บาท และลูกอมเม็ดละ 5 บาท
เค้กชิ้นละ 13 บาท และน้ำหวานขวดละ 7 บาท
ขนมปังถุงละ 20 บาท และน้ำหวานขวดละ 10 บาท
ขนมหวานถุงละ 15 บาท และน้ำโซดาขวดละ 8 บาท
4.
MULTIPLE CHOICE QUESTION
1 min • 1 pt
3 x 10 - 6 / 4 +4 มีค่าเท่ากับข้อใด
3 x 10 - 6 / (4 +4)
3 x (10 - 6) / (4 + 4)
3 x (10 - 6) / 4 + 4
(3 x 10) - 6 / 4+4
5.
MULTIPLE CHOICE QUESTION
1 min • 1 pt
ลูกเต๋ามีจำนวน 6 หน้า ตามภาพ ถ้านักเรียนทอดลูกเต๋าหลายรอบจนได้แต้มรวมทั้งหมด 128 แต้ม แต่ทุกรอบที่ทอดจะไม่ได้ลูกเตำหน้า 6 กับ 3 แต้มเลย นักเรียนจะต้องทอดลูกเต๋าจำนวนรอบที่น้อยสุดกี่ครั้ง จึงจะได้ 128 แต้มพอดี
24 รอบ
27 รอบ
31 รอบ
33 รอบ
6.
MULTIPLE CHOICE QUESTION
1 min • 1 pt
ถ้านักเรียนจะต้องเดินทางไปต่างจังหวัด ขั้นตอนใดเรียงลำดับได้เหมาะสมที่สุด
อาบน้ำ > สตาร์ตรถ > แต่งตัว > ไปเติมน้ำมัน > จัดกระเป๋า
สตาร์ตรถ > ไปเติมน้ำมัน > จัดกระเป๋า > อาบน้ำ > แต่งตัว
จัดกระเป๋า > อาบน้ำ > แต่งตัว > สตาร์ตรถ > ไปเติมน้ำมัน
จัดกระเป๋า > ไปเติมน้ำมัน > แต่งตัว > สตาร์ตรถ > อาบน้ำ
7.
MULTIPLE CHOICE QUESTION
1 min • 1 pt
ข้อใดสามารถคาดการณ์ผลลัพธ์ได้อย่างถูกต้องแม่นยำ
เก่งนำเงิน 170 บาท ซื้อกุ้ง 7 ขีด โดยกุ้ง 1 กิโลกรัม ราคา 250 บาท
ขิมรวมเงินกับเพื่อน 3 คน คนละ 6 บาท ไปซื้อของขวัญ ราคา 18 บาท
โจกินข้าวจานละ 36 บาท จำนวน 5 จาน จ่ายเงินให้แม่ค้า 200 บาท
ปุ๋ยมีเงิน 180 บาท ต้องการเหลือเงิน 60 บาท จึงซื้อของ 2 ชิ้น
ชิ้นละ 60 บาท
Create a free account and access millions of resources
Similar Resources on Quizizz
20 questions
บทที่ 5 เทคโนโลยีการสื่อสาร ม.2

Quiz
•
KG - Professional Dev...
10 questions
อัลกอริทึม เบื้องต้น

Quiz
•
1st - 5th Grade
10 questions
บทที่1 ก่อนเรียน

Quiz
•
5th Grade
19 questions
ข้อสอบปลายภาคการออกแบบและเทคโนโลยี 1/2566

Quiz
•
5th Grade
10 questions
แบบทดสอบหน่วยที่ 1

Quiz
•
1st - 5th Grade
20 questions
แบบทดสอบวิทยาการคำนวณ ป.5 ชุดที่ 1

Quiz
•
5th Grade
10 questions
ข้อมูลสารสนเทศ ป.5

Quiz
•
5th Grade
20 questions
ข้อสอบกลางภาค 1/2563 วิทยาการคำนวณ ป.5

Quiz
•
5th - 6th Grade
Popular Resources on Quizizz
15 questions
Character Analysis

Quiz
•
4th Grade
17 questions
Chapter 12 - Doing the Right Thing

Quiz
•
9th - 12th Grade
10 questions
American Flag

Quiz
•
1st - 2nd Grade
20 questions
Reading Comprehension

Quiz
•
5th Grade
30 questions
Linear Inequalities

Quiz
•
9th - 12th Grade
20 questions
Types of Credit

Quiz
•
9th - 12th Grade
18 questions
Full S.T.E.A.M. Ahead Summer Academy Pre-Test 24-25

Quiz
•
5th Grade
14 questions
Misplaced and Dangling Modifiers

Quiz
•
6th - 8th Grade
Discover more resources for Computers
20 questions
Reading Comprehension

Quiz
•
5th Grade
18 questions
Full S.T.E.A.M. Ahead Summer Academy Pre-Test 24-25

Quiz
•
5th Grade
11 questions
Decimal/fraction conversions quick check

Quiz
•
5th - 7th Grade
10 questions
Identifying equations

Quiz
•
KG - University
25 questions
Multiplication Facts

Quiz
•
5th Grade
5 questions
Multiply Decimals

Lesson
•
5th - 6th Grade
12 questions
Interjections

Lesson
•
5th Grade
35 questions
Science Mania Quizizz

Quiz
•
4th - 5th Grade