สอบเค้ก ปลายภาค

สอบเค้ก ปลายภาค

Vocational training

40 Qs

quiz-placeholder

Similar activities

อารยธรรมมนุษย์

อารยธรรมมนุษย์

University

40 Qs

พฤติกรรมนักท่องเที่ยว

พฤติกรรมนักท่องเที่ยว

9th - 12th Grade

45 Qs

แบบทดสอบวิชากลศาสตร์ของไหล

แบบทดสอบวิชากลศาสตร์ของไหล

1st - 12th Grade

40 Qs

การใช้เทคโนโลยีฯ

การใช้เทคโนโลยีฯ

KG - University

40 Qs

สอบ วิชาไมโครคอนโทรลเลอร์ ปวช.3

สอบ วิชาไมโครคอนโทรลเลอร์ ปวช.3

KG - University

40 Qs

วิชา การพัฒนาอย่างยั่งยืน 1-8

วิชา การพัฒนาอย่างยั่งยืน 1-8

KG - University

40 Qs

#3-การวินิจฉัยโรคของทรวงอกและหน้าอก

#3-การวินิจฉัยโรคของทรวงอกและหน้าอก

University

40 Qs

คำถามง่าย ๆ

คำถามง่าย ๆ

1st - 5th Grade

36 Qs

สอบเค้ก ปลายภาค

สอบเค้ก ปลายภาค

Assessment

Quiz

Specialty

Vocational training

Practice Problem

Hard

Created by

มานิดา หยาดทอง

Used 2+ times

FREE Resource

AI

Enhance your content in a minute

Add similar questions
Adjust reading levels
Convert to real-world scenario
Translate activity
More...

40 questions

Show all answers

1.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

ข้อใดคือส่วนผสมที่มีลักษณะสีส้ม ทำให้เนื้อสัมผัสเค้กมีความฟู นุ่ม

โอวาเล็ต

ผงฟู

เอส 26 K

SP

2.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

การทำนมข้นจืดให้เป็น นมสด

ใส่น้ำ 1 ส่วน นม 3 ส่วน

ใส่น้ำ 1 ส่วน นม 1 ส่วน

ใส่น้ำ 2 ส่วน นม 1 ส่วน

ใส่น้ำ 2 ส่วน นม 3 ส่วน

3.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

การขึ้นรูปช็อกโกแล็ตเป็นรูปต่างๆ มีวิธรการทำอย่างไร

ต้ม ตุ๋น วาดลาย บนถาด นำไปแช่เย็น

ต้ม ตุ๋น วาดลาย บนถาด ที่มีกระดาษไข นำไปแช่เย็น

ตุ๋น วาดลาย บนถาดที่มีกระดาษไข นำไปแช่เย็น

หั่นเป็นชิ้นๆมาตกแต่ง

4.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

ผู้เรียนสามารถเตรียมเนยสดไว้อย่างไรเมื่อต้องการทำเป็น ชิฟฟร่อนเค้ก

หั่นเป็นชิ้น ตีให้ขึ้นฟู

ทำเป็นเนยละลาย ให้ร้อน

หั่นเนยสดตีผสมกับน้ำตาลทราย

หั่น ทำให้ละลาย พักให้เย็น

5.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

จงบอกวิธีการคิดคำนวน ต้นทุนการคิดราคาต้นทุน(ของแป้งสาลี) ขนาด 1,000 กรัม ราคา 45 บาท ใช้ไป 350 กรัม

ราคา X น้ำหนัก ÷ จำนวนที่ใช้ไป

น้ำหนัก X ราคา ÷ จำนวนที่ใช้ไป

ราคา X น้ำหนักที่ใช้ ÷ จำนวนที่ซื้อมาทั้งหมด

จำนวนที่ใช้ไปทั้งหมด X น้ำหนัก ÷ ราคา

6.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

จงบอกวิธีการคิดคำนวน ต้นทุนการคิดราคา แป้งสาลี ขนาด 1,000 กรัม ราคา 45 บาท ใช้ไป 350 กรัม ได้กี่บาท

12.75

17.75

14.75

15.75

7.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

จงบอกวิธีการคิดคำนวน ต้นทุนการคิดราคา ไข่ไก่ 30 ฟอง แผงละ 132 บาท ถ้าใช้ไข่ 7 ฟองคิดเป็นกี่บาท

10.8

15.25

24.6

30.8

Create a free account and access millions of resources

Create resources

Host any resource

Get auto-graded reports

Google

Continue with Google

Email

Continue with Email

Classlink

Continue with Classlink

Clever

Continue with Clever

or continue with

Microsoft

Microsoft

Apple

Apple

Others

Others

Already have an account?