PHẦN 3 - BÀI GIẢNG 1 - DANH TỪ - LÝ THUYẾT - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
PHẦN 3 - BÀI GIẢNG 1 - DANH TỪ - LÝ THUYẾT

19 Hỏi

KG - 5th

Unit 4: Where is your house ( Asking the direction) - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
Unit 4: Where is your house ( Asking the direction)

35 Hỏi

2nd

ĐVTH L5 - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
ĐVTH L5

10 Hỏi

1st - 5th

Câu hỏi về Nhà nước và Chính phủ - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
Câu hỏi về Nhà nước và Chính phủ

139 Hỏi

1st - 5th

danh từ số ít, danh từ số nhiều - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
danh từ số ít, danh từ số nhiều

98 Hỏi

1st - 5th

Về quê - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
Về quê

10 Hỏi

2nd

quy tắc 12 - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
quy tắc 12

18 Hỏi

1st - 5th

HLEC quiz - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
HLEC quiz

20 Hỏi

1st - 3rd

Unit 23, 24: Verb forms - EGIU - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
Unit 23, 24: Verb forms - EGIU

12 Hỏi

2nd

ôn tập unit 1 let's go 1 - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
ôn tập unit 1 let's go 1

14 Hỏi

2nd

Unit 13 - Âm /əʊ/ và /ʊr/ + REVIEW - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
Unit 13 - Âm /əʊ/ và /ʊr/ + REVIEW

15 Hỏi

2nd

SIngular and Plural nouns - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
SIngular and Plural nouns

45 Hỏi

1st - 5th

Kiểm tra từ mới 6/4/2020 - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
Kiểm tra từ mới 6/4/2020

23 Hỏi

2nd

GRADE 4 - UNIT 1  - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
GRADE 4 - UNIT 1

13 Hỏi

2nd

SINGULAR AND PLURAL NOUNS (simple) - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
SINGULAR AND PLURAL NOUNS (simple)

25 Hỏi

1st - 5th

So sánh hơn/ comparative - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
So sánh hơn/ comparative

29 Hỏi

2nd

KB4 - U5 - Exploring our world - p51 - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
KB4 - U5 - Exploring our world - p51

20 Hỏi

1st - 5th

FUN FOR MOVERS - REVIEW 6-10 - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
FUN FOR MOVERS - REVIEW 6-10

35 Hỏi

1st - 5th

simple present  - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
simple present

25 Hỏi

1st - 5th

Comparison - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
Comparison

29 Hỏi

2nd

Think And Grow Rich - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
Think And Grow Rich

12 Hỏi

2nd

ôn tập từ vựng  - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
ôn tập từ vựng

16 Hỏi

2nd - 3rd

Show at complete - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
Show at complete

15 Hỏi

1st - 12th

Quy tắc 05 - Có thể in Đổi-y-thành-i-quy-tắc Phiếu-bài-tập Lớp 2 - Quizizz
Quy tắc 05

12 Hỏi

1st - 5th

Khám phá các trang tính Đổi Y thành I Quy tắc có thể in được cho Lớp 2

Các bài tập về quy tắc đổi chữ Y thành I có sẵn trên Wayground (trước đây là Quizizz) cung cấp cho học sinh lớp 2 những bài luyện tập thiết yếu về một trong những quy tắc ngữ âm quan trọng nhất của tiếng Anh. Những tài liệu giáo dục toàn diện này tập trung vào việc dạy cho học sinh nhỏ tuổi khi nào và làm thế nào để đổi chữ Y thành I trước khi thêm các hậu tố như -ed, -er và -es vào từ gốc. Các bài tập củng cố kỹ năng chính tả quan trọng bằng cách hướng dẫn học sinh thông qua các bài tập thực hành có hệ thống, minh họa cách các từ như "happy" trở thành "happier" và "cry" trở thành "cried". Mỗi tài liệu in được bao gồm các bài tập có cấu trúc, ví dụ trực quan và đáp án để hỗ trợ việc học tập độc lập, trong khi định dạng PDF miễn phí đảm bảo khả năng truy cập cho cả việc giảng dạy trên lớp và luyện tập tại nhà.

Wayground (trước đây là Quizizz) cung cấp cho các nhà giáo dục hàng triệu tài liệu chính tả do giáo viên tạo ra, được thiết kế đặc biệt để hỗ trợ việc giảng dạy quy tắc đổi chữ Y thành I ở lớp 2 thông qua các khả năng tìm kiếm và lọc nâng cao. Bộ sưu tập bài tập phong phú của nền tảng này phù hợp với các tiêu chuẩn ngữ âm và chính tả, cung cấp các công cụ phân hóa cho phép giáo viên tùy chỉnh nội dung cho các trình độ kỹ năng khác nhau trong lớp học của họ. Những tài liệu linh hoạt này có sẵn ở cả dạng in và dạng kỹ thuật số, bao gồm cả các tệp PDF có thể tải xuống, giúp việc lập kế hoạch bài học hiệu quả hơn đồng thời hỗ trợ môi trường học tập đa dạng. Giáo viên có thể dễ dàng tích hợp các bài tập này vào các chương trình hỗ trợ học sinh gặp khó khăn trong việc đánh vần, sử dụng chúng cho các hoạt động nâng cao với học sinh giỏi hoặc kết hợp chúng vào các bài tập thực hành kỹ năng hàng ngày để xây dựng sự tự tin và khả năng đánh vần thành thạo.