ข้อสอบเข้า ม.1 ชุดที่ 2

ข้อสอบเข้า ม.1 ชุดที่ 2

6th Grade

20 Qs

quiz-placeholder

Similar activities

ตอบปัญหาคณิตศาสตร์ ม.2

ตอบปัญหาคณิตศาสตร์ ม.2

1st Grade - Professional Development

15 Qs

แบบทดสอบ ห.ร.ม. และ ค.ร.น.

แบบทดสอบ ห.ร.ม. และ ค.ร.น.

6th Grade

15 Qs

บทที่ 4 สถิติ ม.1

บทที่ 4 สถิติ ม.1

6th - 8th Grade

20 Qs

หน่วยที่ 1 จำนวนนับ ป.6

หน่วยที่ 1 จำนวนนับ ป.6

6th Grade

15 Qs

ปิดคอร์ส ป.3 ปิดเทอม

ปิดคอร์ส ป.3 ปิดเทอม

6th - 12th Grade

20 Qs

แบบทดสอบยกระดับ O-NET วิชาคณิตศาสตร์

แบบทดสอบยกระดับ O-NET วิชาคณิตศาสตร์

6th Grade

22 Qs

ทศนิยม

ทศนิยม

6th Grade

20 Qs

ข้อสอบแก้กลางภาคเรียน

ข้อสอบแก้กลางภาคเรียน

6th - 8th Grade

20 Qs

ข้อสอบเข้า ม.1 ชุดที่ 2

ข้อสอบเข้า ม.1 ชุดที่ 2

Assessment

Quiz

Mathematics

6th Grade

Hard

Created by

ติวเตอร์ต๋อมแต๋ม Math

Used 12+ times

FREE Resource

20 questions

Show all answers

1.

FILL IN THE BLANK QUESTION

5 mins • 1 pt

ซื้อตะปูมาโหลละ 3.50 บาท ขายตะปู 3 ตัวในราคา 1 บาท ซื้อตะปูมา 12 โหล เมื่อขายหมดได้กำไรกี่บาท

2.

FILL IN THE BLANK QUESTION

5 mins • 1 pt

แม่ค้าลงทุน 50,000 บาท เพื่อซื้อเสื้อและกางเกงไปขาย ซื้อเสื้อตัวละ 200 บาท จำนวน 120 ตัว ซื้อกางเกงตัวละ 300 บาท อีกจำนวนหนึ่งแม่ค้าซื้อกางเกงได้มากที่สุดกี่ตัว (ตอบเป็นจำนวนเต็ม)

3.

FILL IN THE BLANK QUESTION

5 mins • 1 pt

ขายมะนาว 7 ลูก ราคา 5 บาท ได้เงินทั้งหมด 90 บาท ถ้าขายมะนาวลูกละบาท จะได้กำไรเพิ่มขึ้นกี่บาท

4.

FILL IN THE BLANK QUESTION

5 mins • 1 pt

เกษตรกรเลี้ยงวัว 30 ตัวในทุ่งหญ้าแห่งหนึ่ง วัวแต่ละตัวได้รับพื้นที่กินหญ้า 42 ตารางเมตร ถ้าเกษตรเพิ่มวัวอีก 5 ตัวในทุ่งหญ้าแห่งนี้วัวแต่ละตัวจะได้รับพื้นที่กินหญ้าน้อยลงกี่ตารางเมตร

5.

FILL IN THE BLANK QUESTION

5 mins • 1 pt

แตงกวาราคากิโลกรัมละ 12.50 บาท ผักบุ้งราคากำละ 5 บาท มะเขือเทศกิโลกรัมละ 7.50 บาท ซื้อแตงกวา 7 ขีด ผักบุ้ง 2 กำ และ มะเขือเทศครึ่งกิโลกรัม จ่ายธนบัตรในละ 50 บาท ได้รับเงินทอนเท่าไร (ตอบทศนิยมสองตำแหน่ง)

6.

FILL IN THE BLANK QUESTION

5 mins • 1 pt

นักเรียนคนหนึ่งควรจะหาคำตอบของข้อสอบโดยหารเลขจำนวนหนึ่งด้วยสี่ แต่เขากลับนำสี่ไปลบออกจากเลขจำนวนนั้น และได้คำตอบเป็น 48 ซึ่งเป็นคำตอบที่ผิด จงหาคำตอบที่ถูกของโจทย์ข้อนั้น

7.

FILL IN THE BLANK QUESTION

5 mins • 1 pt

พ่อค้าซื้อลำไยมาขาย 5 เข่ง แต่ละเข่งหนัก 28 กิโลกรัม วันแรกขายได้เงิน 996 บาท วันที่สองขายได้เงินน้อยกว่าวันแรก 109 บาท พ่อค้าขายลำไยหมดใน 2 วัน ถ้าเขาได้กำไรทั้งหมด 763 บาท พ่อค้าซื้อลำไยมาในราคากิโลกรัมละกี่บาท

Create a free account and access millions of resources

Create resources
Host any resource
Get auto-graded reports
or continue with
Microsoft
Apple
Others
By signing up, you agree to our Terms of Service & Privacy Policy
Already have an account?