LT CỘNG, TRỪ, NHÂN STP

LT CỘNG, TRỪ, NHÂN STP

5th Grade

8 Qs

quiz-placeholder

Similar activities

mathematics

mathematics

1st - 5th Grade

11 Qs

Math

Math

1st - 5th Grade

11 Qs

adding decimals 🥰

adding decimals 🥰

5th Grade

12 Qs

Math Quiz

Math Quiz

5th Grade - University

13 Qs

Sifir 2

Sifir 2

1st - 5th Grade

10 Qs

math equasions

math equasions

5th Grade

10 Qs

Đề Thi Toán Học

Đề Thi Toán Học

5th Grade

12 Qs

Problem Solving Practice M.05.A-T.2.1.1.-4,

Problem Solving Practice M.05.A-T.2.1.1.-4,

5th Grade

7 Qs

LT CỘNG, TRỪ, NHÂN STP

LT CỘNG, TRỪ, NHÂN STP

Assessment

Quiz

Others

5th Grade

Medium

Created by

Moon Nguyễn

Used 1+ times

FREE Resource

8 questions

Show all answers

1.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

1 min • 1 pt

2,5 x 0,4 =

100

10

1

2.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

1 min • 1 pt

1,25 x 0,8 =

1

0,1

10

3.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

1 min • 1 pt

0,25 x 0,4 =

10

1

0,1

4.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

1 min • 1 pt

12,5 x 0,8 =

10

1

100

5.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

45 sec • 1 pt

Cách tính nào thuận tiện nhất:

5,69 x 2,5 x 0,4

(5,69 x 2,5) x 0,4

(5,69 x 0,4) x 2,5

(2,5 x 0,4) x 5,69

6.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

45 sec • 1 pt

Biểu thức nào có giá trị bằng:

(2,4 + 3,8) x 1,2

(2,4 + 1,2) x 3,8

3,8 + 2,4 x 1,2

2,4 x 1,2 + 3,8 x 1,2

7.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

3 mins • 2 pts

Tìm x biết:

x - 5,2 = 2,36 x 3

x = 13,10

x = 12,28

x = 7,6

8.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

5 mins • 2 pts

Mua 3kg gạo phải trả 18 000 đồng. Hỏi mua 4,5kg gạo cùng loại phải trả nhiều hơn bao nhiêu tiền?

6 000 đồng

27 000 đồng

9 000 kg

9 000 đồng

Answer explanation

Giá tiền 1 kg gạo:

18 000 : 3 = 6 000 (đồng)

Số tiền mua 4,5kg gạo:

6 000 x 4,5 = 27 000 (đồng)

Số tiền phải trả nhiều hơn:

27 000 - 18 000 = 9 000 (đồng)