Module 4-1

Module 4-1

University

20 Qs

quiz-placeholder

Similar activities

Unit 1  หลักการและแนวคิดทางการบัญชี

Unit 1 หลักการและแนวคิดทางการบัญชี

University

15 Qs

ต้นทุน 1 บทที่ 5 ค่าใช้จ่ายการผลิต

ต้นทุน 1 บทที่ 5 ค่าใช้จ่ายการผลิต

University

21 Qs

การเพิ่มผลผลิต -- วัดผลปลายภาคเรียน

การเพิ่มผลผลิต -- วัดผลปลายภาคเรียน

University

20 Qs

Delivery Express

Delivery Express

University

20 Qs

ปลายภาควิชาต้นทุนโลจิสติกส์

ปลายภาควิชาต้นทุนโลจิสติกส์

University

20 Qs

trnaing quiz

trnaing quiz

University

20 Qs

การแข่งขันความรู้ต้นทุนและค่าใช้จ่าย

การแข่งขันความรู้ต้นทุนและค่าใช้จ่าย

9th Grade - University

20 Qs

แบบทดสอบก่อนการเรียน วิชาการจัดการอุตสาหกรรม

แบบทดสอบก่อนการเรียน วิชาการจัดการอุตสาหกรรม

University - Professional Development

20 Qs

Module 4-1

Module 4-1

Assessment

Quiz

Other

University

Hard

Created by

BU ACCOUNT

Used 12+ times

FREE Resource

20 questions

Show all answers

1.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

ข้อใดอาจจัดเป็นต้นทุนของสินค้าที่ผลิตเสร็จ
ค่าขนส่งเข้า
ค่าขนส่งสินค้าออกให้ลูกค้า
ค่าแอร์สำนักงาน
ไม่มีข้อใดถูก

2.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

ข้อใดต่อไปนี้ถือเป็นค่าใช้จ่ายการผลิตเตียงไม้สัก
ค่าไม้
ค่าแรงการตัดแผ่นไม้
ค่าแลกเกอร์ทาไม้
ถูกทุกข้อ

3.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

การคำนวณต้นทุนขายของกิจการอุตสาหกรรมคำนวณอย่างไร
สินค้าสำเร็จรูปต้นงวด-สินค้าสำเร็จรูปลายงวด+ต้นทุนผลิต
สินค้าสำเร็จรูปต้นงวด+ซื้อสุทธิ-สินค้าสำเร็จรูปปลายงวด
สินค้าต้นงวด+ค่าแรงงาน-ค่าใช้จ่ายผลิตปลายงวด
ไม่มีข้อใดถูก

4.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

ข้อใดคือต้นทุนวัตถุดิบทางตรงในการผลิตเสื้อผ้าสำเร็จรูป
ค่าผ้า
ค่ากรรไกร
ค่าด้าย
ถูกทุกข้อ

5.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

ข้อแตกต่างที่สำคัญของกิจการพาณิชยกรรมและอุตสาหกรรมคือ
การขายสินค้า
การจัดส่งสินค้า
กระบวนการสะสมต้นทุน
การกำหนดราคาขาย

6.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

ปัจจัยใดไม่มีผลกระทบต่อต้นทุนการได้มาของสินค้า
ราคาซื้อสินค้าเข้ามา
ค่าขนส่งเมื่อขายสินค้าออกไป
การคืนสินค้า
การชำระหนี้ภายในกำหนด

7.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

ข้อใดเป็นต้นทุนการผลิตกางเกงยีนส์นู้ดดี้
ค่าผ้ายีนส์
ค่าน้ำสำนักงาน
ค่าไฟแผนกขาย
ทุกข้อเป็นต้นทุน

Create a free account and access millions of resources

Create resources
Host any resource
Get auto-graded reports
or continue with
Microsoft
Apple
Others
By signing up, you agree to our Terms of Service & Privacy Policy
Already have an account?